Một vật dao động điều hòa với biên độ 4cm. Khi nó có li độ 2cm thì vận tốc là

Xuất bản: 20/08/2020 - Cập nhật: 20/08/2020 - Tác giả: Hà Anh

Câu Hỏi:

Một vật dao động điều hòa với biên độ 4cm. Khi nó có li độ 2cm thì vận tốc là 1m/s. Tần số dao động bằng

Đáp án và lời giải

đáp án đúng: D

Thay A=4 cm, x = 2 cm và v=100cm/s vào phương trình: A2=x2+v2ω2. Ta được: ω=503 f=ω2π=4,6Hz

Hà Anh (Tổng hợp)

đề trắc nghiệm vật lý 12 mới nhất

X