Al2(SO4)3→2Al3++3SO2−4Al2(SO4)3→2Al3++3SO2−4
0,3…………………0,6
mAl2(SO4)3=0,3.342=102,6(g)mAl2(SO4)3=0,3.342=102,6(g)
Hòa tan hoàn toàn m gam Al_2(SO_4)_3 vào nước thu được dung dịch A chứa 0,6 mol
Xuất bản: 24/08/2020 - Cập nhật: 24/08/2020 - Tác giả: Chu Huyền
Câu Hỏi:
Hòa tan hoàn toàn m gam Al2(SO4)3Al2(SO4)3 vào nước thu được dung dịch A chứa 0,6 mol Al3+Al3+
Câu hỏi trong đề: Đề ôn luyện thi THPT Quốc gia môn Hóa số 1 có đáp án
Đáp án và lời giải
đáp án đúng: B